tangazo
tangazo

Matokeo kidato cha nne yatangazwa, 3,303 wafutiwa matokeo

By  |  4 Comments

Katibu Mtendaji wa Baraza la Mitihani la Taifa Tanzania (NECTA), Dk. Jocye Ndalichako

Na Mwandishi Wetu

BARAZA la Mitihani la Taifa Tanzania (NECTA) leo limetangaza matokeo ya Mtihani wa Kidato cha Nne uliofanyika mwaka 2011/2012, ambapo pamoja na mambo mengine kiwango cha ufaulu kimeongezeka kwa asilimia 2.6.

Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam, Katibu Mtendaji wa NECTA, Dk. Jocye Ndalichako alisema licha ya kupanda kwa kiwango cha ufaulu, tatizo la udanganyifu kwa wanafunzi limeongezeka na julma ya wanafunzi 3,303 wamefutiwa matokeo.

Dk. Ndalichako alisema NECTA imefikia hatua ya kuwafutia matokeo watahiniwa hao baada ya kukutwa na majibu katika nguo na wengine kuandika matusi katika vitabu vyao vya kujibia maswali.

Amesema Baraza la Mitihani linaangalia uwezekano wa kuwachukulia hatua wanafunzi wanaoandika lugha za matusi katika vitabu vya majibu ambapo baraza litawasiliana na mwanasheria mkuu wa Serikali kuona ni hatua gani zitakazo chukuliwa.

Aidha baraza la mitihani Tanzania limetoa onyo kali kwa wamiliki wote wa vituo na shule ambazo zimejihusisha na udanganyifu pamoja na wasimamizi waliobainika katika kuwaandikia watahiniwa. Amesema orodha ya wahusika itapelekwa kwa waajiri wao ili wachukuliwe hatua stahiki. Pata matokeo zaidi kwa kubofya link hapo chini; http://196.44.162.14/necta2011/olevel.htm

http://www.necta.go.tz/results.html

Joachim Ernest Mushi, Kitaaluma ni mwanahabari muhitimu (Uandishi-2006) wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, Taasisi ya Uandishi wa Habari na Mawasiliano ya Umma (IJMC) kwa sasa Shule Kuu ya Uandishi na Mawasiliano. Nimekuwa mwandishi wa habari za uchunguzi (Gazeti la Kulikoni & Thisday), Mwandishi mwandamizi Gazeti kongwe la Kiongozi, Mhariri wa Makala mwanzilishi wa Gazeti la Jambo Leo. Kwa sasa ni Mhariri Mkuu Kiongozi wa Thehabari.com, nchini Tanzania.

4 Comments

  1. japhary luhanga

    February 9, 2012 at 4:52 am

    O LEVER RESULRT

    • japhary luhanga

      February 9, 2012 at 5:02 am

      Mimi sina iman kabisa hata hao walio ongoza kitaifa ,maana Elimu TANZANIA imeguzwa kuwa biashara zaidi ,wamiliki wa shule hufanya kila wawezalo ili taasisi hizo zi zidi kupata wateja,wazili ,wizara husika amekili wazi kuwa udanganyifu umefanyika ikiwemo kuingia na dafutali za notes kwenye vyumba vya mitiani ,hivyo walio ongoza wame ongoza kundi la wajinga ,Usauli wangu wafikapo huko shulen(i A-LEVER) wafinyiwe Interview upya hata alie ongoza
      KWA UJENZI WA TAIFA.

      • JAPHARY LUHANGA

        July 10, 2012 at 3:00 am

        Its about ten years ago, my heart is in peace less, this is because of inconvenience that happened many years a go of stilling LUPILA SECO SCHOOL LABORATORY INSTRUMENT BY CERTAIN TEACHER. My cry is to my young daughter and son. What is paining me why no any action taken to this stilers so as to be a lesson to others who are there to jeopardize Government effort. I`m still crying in daily basis! GOVERNMENT STOP ME NOW.

  2. yusuph saidi nammadede

    February 18, 2013 at 1:07 pm

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*

You may use these HTML tags and attributes: <a href="" title=""> <abbr title=""> <acronym title=""> <b> <blockquote cite=""> <cite> <code> <del datetime=""> <em> <i> <q cite=""> <strike> <strong>

Kwa Habari Za Uhakika Blog ya Habari Tanzania
Website designed by web design company